Củ gai có tốt cho bà bầu có nguy cơ đẻ non không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Củ gai có tốt cho bà bầu có nguy cơ đẻ non không

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #46148Trả lời
      Không hoạt động

Hiện tại vk em đang có bầu được 25 tuần thì bị dọa đẻ non. Vk em bị ra máu nhưng đi viện cầm được máu . Em nhờ a tư vấn giúp em xem vk em uống củ gai có tốt cho vấn đề an thai vs chống bóng huyết không a? . Và khi uông củ gai thực tế nên dành cho những người có thể trạng thế nào ạ ?

• #46225Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.
      Củ gai là bộ phận rễ của cây gai, Theo kinh nghiệm dân gian củ gai là một vị thuốc rất tốt cho phụ nữ đang mang bầu, bởi củ gai có tác dụng an thai, dưỡng thai, bổ máu.
      Củ gai đặc biệt tốt cho chị em phụ nữ bị động thai, thai yếu, ra huyết, nhất là những chị em có nguy cơ sinh non, sẩy thai.

Do vậy trường hợp của vợ bạn uống củ gai sẽ có rất nhiều lợi ích, Bạn hãy chịu khó lấy củ gai tươi hoặc củ gai khô sắc nước hoặc nấu cháo cho vợ bạn dùng.
      Liều dùng 40g củ khô (hoặc 100g củ tươi) nấu uống hàng ngày bạn nhé.

Nhà thuốc đã có một bài viết giới thiệu chi tiết về cách dùng củ gai làm thuốc an thai, mời bạn tham khảo thêm thông tin tại đây: Củ gai an thai, dưỡng thai, điều trị động thai ở phụ nữ đang mang bầu

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #46225 in Củ gai có tốt cho bà bầu có nguy cơ đẻ non không

Hủy