Cây thuốc nào điều trị được bệnh co giật ở trẻ nhỏ ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Cây thuốc nào điều trị được bệnh co giật ở trẻ nhỏ ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #4849Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

Con tôi năm nay 16 tuổi: Khi bé cháu bị kinh giật khi bị sốt và thường xuyên như thế rồi dần dần cháu không sốt mà cũng bị giật, tay chân co giật và chảy nước bọt mắt trừng khoảng 2-3 phút . Qua cơn cháu ngũ một giấc rồi tỉnh có khi nhức đầu có khi không .
      Lúc còn học cấp một cháu học khá giỏi, đến cấp 2 giảm dần chỉ còn trung bình và hiện cháu học lớp 10 nhưng rất kém vì giảm trí nhớ.
      Tôi muốn Caythuoc.org tư vấn cho tôi cây thuốc nam điều trị bệnh kinh giật, giảm trí nhớ cho cháu. Xin cảm ơn.

• #4873Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn. hiện nay trong dân gian có một số cây thuốc, vị thuốc có tác dụng điều trị chứng co giật (Kinh giật) bạn có thể tìm hiểu thêm một số cây thuốc sau:
      1. Cây câu đằng
      2. Củ bình vôi
      3. Cây xấu hổ
      Ngoài ra, bạn cũng có thê tìm hiểu và cho cháu sử dụng: Bài thuốc nam điều trị bệnh động kinh cổ truyền ở Hòa Bình do Caythuoc.org cắt thuốc, bài thuốc trên có hiệu quả tốt cho trẻ nhỏ, bạn lấy thuốc về cả mẹ và con cùng dùng thuốc bạn nhé. Bạn tìm hiểu về bài thuốc nam điều trị bệnh động kinh tại đây:
      https://caythuoc.org/bai-thuoc-nam-chua-benh-dong-kinh-o-hoa-binh.html
      Đây là những cây thuốc có bán tại caythuoc.org. bạn hãy sử dụng khung tìm kiếm phía trên cùng của website để tìm hiểu kỹ hơn về các cây thuốc trên bạn nhé.

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #4873 in Cây thuốc nào điều trị được bệnh co giật ở trẻ nhỏ ?

Hủy