Cây mú từn phụ nữ uống có tác dụng gì không ak

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Cây mú từn phụ nữ uống có tác dụng gì không ak

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #40294Trả lời
      Nghien vuNghien vu
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Bác sĩ cho hỏi cây rễ cây mú rừn này ngoài việc tăng cường sinh lý cho nam giới, phụ nữ đun nước uống có tác dụng không,
      Ngoài ra còn có tác dụng khác không,
      Cám ơn bác sĩ.

• #40329Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Theo kinh nghiệm dân gian hình mú từn là vị thuốc có công dụng kích thích sinh lý, điều trị chứng suy giảm tình dục, lãnh cảm, giảm đau nhức xương khớp.
      Loại thảo dược này hiện đang là một trong những vị thuốc rất nhiều anh em tin dùng, thường dùng dưới dạng ngâm rượu, ngoài ra cũng có thể dùng để sắc uống.

Mú từn không chỉ có tác dụng tốt cho nam giới mà kể cả nữ giới dùng cũng có hiệu quả. Chị em phụ nữ, nếu uống được rượu có thể uống từ 1 đến 2 ly rượu mú từn mỗi ngày, sẽ rất tốt cho sức khoẻ sinh lý. Hoặc sắc uống hàng ngày với liều dùng khoảng 15 đến 20g/ngày.

Mú từn không độc nên bạn có thể yên tâm sử dụng hàng ngày. Lưu ý khi sử dụng nên chọn mua loại rễ, rễ cây sẽ có tác dụng tốt hơn so với thân cây bạn nhé.

Mời bạn tham khảo thêm thông tin về công dụng và cách dùng vị thuốc này tại đây;

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #40329 in Cây mú từn phụ nữ uống có tác dụng gì không ak

Hủy