Cây lạc tiên với bà bầu, phụ nữ mang thai dùng lạc tiên được ko?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Cây lạc tiên với bà bầu, phụ nữ mang thai dùng lạc tiên được ko?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #21106Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Từ lâu em đã biết cây lạc tiên có tác dụng điều trị bệnh mất ngủ rất hay.
      Tuy nhiên em vẫn còn một băn khoăn đó là: phụ nữ mang thai có dùng được cây lạc tiên hay không ?.
      Trung tâm có thể nói rõ hơn về hiệu quả của cây lạc tiên với bà bầu ?

Em đang mang thai được 3 tháng, thời gian gần đây e thường xuyên đối diện với tình trạng mất ngủ, ngủ không sâu giấc.

Em rất lo nó sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe và thai nhi, muốn sử dụng cây lạc tiên để điều trị bệnh nhưng đang rất băn khoăn liệu mình có sử dụng được cây thuốc này không ?

Em rất mong sớm nhận được hồi âm của trung tâm cây thuốc. Xin cảm ơn !

• #21110Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      1
      Down
      ::

Chào bạn, xin phép có một số đôi lời tâm sự với bạn.

Bệnh mất ngủ luôn là nỗi ám ảnh của nhiều người đặc biệt là chị em phụ nữ đang mang thai.

Nó sẽ khiến chị em đối diện với sự mệt mỏi, uể oải kéo dài. Ảnh hưởng nghiêm trọng đến công việc và chất lượng cuộc sống, đặc biệt là nó có thể ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi.

Phụ nữ mang thai có dùng cây lạc tiên được không ?

Như chúng tôi đã đề cập ở các bài viết trước. Cây lạc tiên không chỉ là một thảo dược, đây còn là một loại trà, một loại rau ăn hàng ngày.

Rau lạc tiên mát bổ, không có độc, nên sử dụng an toàn tuyệt đối. Mọi người, mọi đối tượng, kể cả chị em phụ nữ đang mang bầu đều có thể sử dụng được cây lạc tiên. (Ở dạng tươi hoặc dạng phơi khô).
      Cây lạc tiên

Cách dùng cây lạc tiên cho phụ nữ đang mang bầu

Chuẩn bị:
      – 1 gói Cây lạc tiên khô
      – 1 bình giữ nhiệt
      – 1 phích nước sôi
      Liều dùng: 25g ~ 30g khô/ 1 ngày.
      Cách dùng:
      – Đem cây thuốc rửa qua một lần bằng nước sạch.
      – Bỏ cây thuốc vào bình giữ nhiệt, đổ một ít nước sôi vào bình để tráng qua một lần.
      – Chế thêm khoảng một lít nước sôi vào bình. Đậy nắp kín và để ủ thêm khoảng anh 15 phút cho trà ngấm là có thể sử dụng được.

Chị em dùng nước cây lạc tiên hàng ngày như một loại trà. Chúng tôi tin chắc rằng chỉ sau một thời gian ngắn sử dụng cây lạc tiên chị em sẽ có một giấc ngủ ngon.

Rất mong những thông tin trên sẽ giúp được phần nào những thắc mắc của bạn và và các chị em phụ nữ.

để biết thêm những thông tin hữu ích về cây lạc tiên bạn có thể tham khảo thêm tại đây https://caythuoc.org/cay-lac-tien.html

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #21110 in Cây lạc tiên với bà bầu, phụ nữ mang thai dùng lạc tiên được ko?

Hủy