Cây bồ công anh có tác dụng điều trị bệnh bạch cầu không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Cây bồ công anh có tác dụng điều trị bệnh bạch cầu không

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #27952Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Cho Minh hỏi, hị mình vừa làm xét nghiệm ở Bệnh viện có kết ̉́̀luạn từ Bác sĩ nói bị Bạch cầu man tính tuỷ. Vậy cho mình hỏi,. cây bồ công anh chị mình dùng có được hay không, có tác dụng gì trong việc chữa trị bệnh này không. Xin cám ơn!

• #28418Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Em bồ công anh là một lại Lại thảo dược được sử dụng làm thuốc Theo kinh nghiệm dân gian. Cũng theo kinh nghiệm dân gian thì bồ công anh có công dụng chính là tiêu viêm, giải độc, giảm mụn nhọt, điều trị tắc tia sữa…. những công dụng này của cây bồ công anh chỉ dừng lại ở hiệu quả hỗ trợ điều trị bệnh.

Chúng tôi chưa nghe nói đến công dụng chữa bệnh bạch cầu của cây bồ công anh. Trường hợp của chị bạn chúng tôi khuyên bạn nên tuân thủ theo phác đồ điều trị tại bệnh viện để sớm có kết quả. Việc điều trị bằng thuốc nam chỉ mang tính chất hỗ trợ thêm cho quá trình điều trị bệnh bạn nhé.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #28418 in Cây bồ công anh có tác dụng điều trị bệnh bạch cầu không

Hủy