cách pha chế thuốc uống trị viêm phổi từ rễ bèo lục bình

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ cách pha chế thuốc uống trị viêm phổi từ rễ bèo lục bình

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #53522Trả lời
      Khách

chào bác sỹ
      em có đứa em trai bị viêm phổi, em lên mạng thấy trang web của mình hướng dẫn công dụng của hoa lục bình trị được viêm phổi, em hỏi bác sỹ cách pha chế thu ốc từ rễ cây hoa lục bình, mong bác sỹ hướng dẫn giúp, cảm ơn bác sỹ nhiều

• #53634Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.
      Qua tìm hiểu các thông tin về cây lục bình nhà thuốc nhận thấy: Không có tư liệu nào nói về rễ lục bình điều trị được viêm phổi cả (các sách không có, tư liệu tiếng Hoa và tiếng Anh cũng không có). Lá của nó chỉ trị viêm hạch bạch huyết.

Hơn nữa rễ lục Bình là phần thường xuyên tiếp xúc với nước ao hồ, phần rễ lục Bình là bộ phận để thu gom các chất mùn, chất thải, chất bẩn, nên nó rất dễ bị nhiễm các loại ký sinh trùng gây bệnh.

Nếu dùng rễ bèo tây (rễ lục bình) để uống người dùng sẽ gặp phải nguy cơ nhiễm mầm bệnh rất cao, do vậy chúng tôi khuyên người bệnh không nên dùng rễ lục bình để uống.

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #53634 in cách pha chế thuốc uống trị viêm phổi từ rễ bèo lục bình

Hủy