Cách dùng cà gai leo điều trị mụn thế nào hiệu quả

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Cách dùng cà gai leo điều trị mụn thế nào hiệu quả

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #35204Trả lời
      Huyền TrầnHuyền Trần
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Bác cho em hỏi em cơ thể em thường bị nóng gan nổi mụn hay bị nổi đẹn có ng chỉ em uống cà gai leo uống thường xuyên có tốt k ạ và uống ntn là đúng cách

• #35211Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Cà gai leo là một vị thuốc nam, Theo kinh nghiệm dân gian cây cà gai leo có công dụng tăng cường chức năng gan, và khả năng thải độc gan rất hay. Vì vậy cả gai leo thường được sử dụng ảnh để giải độc bia rượu, giảm mụn nhọt do tình trạng nóng gan gây nên.

Vì vậy trường hợp của bạn uống cây cà gai leo sẽ có hiệu quả rất tốt bạn nhé. Cách dùng cà gai leo cũng rất đơn giản, bởi vì cây cà gai leo là một loại cây thân thảo, dạng cây day leo cành nhỏ.

Bạn sử dụng thân lá và rễ cà gai leo pha nước sôi uống hàng ngày với liều lượng khoảng 40 g một ngày.
      Liều dùng: 40g cây khô, pha với khoảng 1,5 lít nước. Ủa trong khoảng thời gian 30 phút cho nước ngấm rồi chắc nước rau uống hàng ngày.

Ngoài cách dùng pha hãm Bạn có thể dùng 40g cây cà gai leo đun với khoảng 2 lít nước, đun sôi đến khi nước cạn còn khoảng 1,2 lít nước thì chắt nước ra uống hàng ngày, có thể uống nóng hoặc uống lạnh đều được bạn nhé.

Để biết thêm thông tin về công dụng và cách dùng cà gai leo làm thuốc mời bạn tham khảo thêm tại đây https://caythuoc.org/ca-gai-leo.html

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Cách dùng cà gai leo điều trị mụn thế nào hiệu quả