Cách điều trị viêm gan B thế nào hiệu quả, không tái phát ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Cách điều trị viêm gan B thế nào hiệu quả, không tái phát ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #12490Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Chào Caythuoc.org !
      Em là nam năm nay 25 tuổi. Em bị viêm gan B kèm hiện tượng men gan tăng và vàng da. Nước tiểu màu vàng. Em có đi khám và nằm viện điều trị thì men gan xuống mức bình thường.
      Sau khi xuất viện được vài tháng, đi xét ngiệm thì men gan lại tăng cao .
      Vậy e muốn hỏi bác sĩ hiện tại có thể chữa cho virut viêm gan b về âm tính được không ạ ?
      Cách điều trị viêm gan B thế nào hiệu quả, không tái phát ?

• #12491Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn!
      Xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau : Trong trường hợp của bạn có thể bạn bị viêm gan B mạn tính. Nếu tình trạng men gan vẫn tiếp tục tăng cao, bạn cầu điều trị thuốc kháng virut viên gan B, việc điều trị có thể cần nhiều tháng nhiều năm.
      Để khống chế được bệnh, bạn nên khám và theo dõi điều trị tại các bệnh viện có chuyên khoa viêm gan uy tín để được tư vấn cụ thể hơn.
      Kết hợp thuốc Tây và thuốc nam:
      Ngoài việc điều trị bằng thuốc Tây bạn nên kết hợp dùng thêm cây thuốc nam. Đây là giải pháp điều trị viêm gan B hiệu quả, an toàn và ít tốn kém.
      Các cây thuốc nam dùng điều trị bệnh viêm gan B mãn tính hiệu quả hiện nay là cây cà gai leo, cây xạ đen và rễ cây mật nhân.
      Chỉ với cách điều trị bằng các vị thuốc nam trên đã có rất nhiều bệnh nhân mắc viêm gan B chuyển về âm tính chỉ sau từ 6 đến 8 tháng điều trị liên tục bằng cây cà gai leo.
      cay ca gai leo chua viem gan B
      Để biết thêm liều dùng, cách dùng kết hợp các vị thuốc trên bạn tham khảo thêm tại bài viết sau:
      Công dụng, cách dùng cây cà gai leo làm thuốc điều trị viêm gan B
      Thân mến ! Chúc bạn và gia đình nhiều sức khỏe !

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #12491 in Cách điều trị viêm gan B thế nào hiệu quả, không tái phát ?

Hủy