Cách điều trị khi lên 2 hạch ở cổ

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Cách điều trị khi lên 2 hạch ở cổ

Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #40863Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

Kính thưa Quý trung tâm,
      Em là Linh ở Hà Nội.
      Mẹ em gần 1 tháng nay có lên 1 hạch ở cổ, ban đầu hạch sưng khá to ( có thể nhìn thấy rõ ), tuy không ảnh hưởng tới giao tiếp nhưng cũng khá đau. Em có đưa mẹ đi khám tại bệnh viên Ung bướu Hà Nội, bác sĩ sau khi lấy mẫu xét nghiệm (lấy kim tiêm chọc thẳng vào hạch rồi hút) thì có dịch màu đen, sau khi xét nghiệm bác sĩ có ghi “Viêm tuyến giáp”, khả năng phải mổ.
      Mẹ em về nhà, nghe theo lời khuyên của người họ hàng xa đi lên Thái Nguyên gặp bác sĩ riêng để tư vấn và điều trị (ng họ hàng cũng bị và đã điều trị thành công) thì được tư vấn là chỉ tiêm sẽ khỏi. Tính đến nay mẹ em đã tiêm 5 mũi. Cái hạch cũ đã nhỏ bớt nhưng chưa hết hẳn, thi thoảng vẫn đau. Ngay hôm qua, sau khi bác sĩ tiễm (mũi thứ 5) thì có nói là mẹ em đã lên thêm 1 cái hạch nữa, tổng cộng 2 cái hạch. Và cần phải theo dõi, điều trị trong 2 năm.
      Thật sự hoang mang, em và mẹ em không biết liệu căn bệnh ung thư có gõ cửa hay không, và thật sự nếu có thì sẽ phải điều trị như thế nào….
      Em kính mong Trung tâm xem xét và cho em lời khuyên ạ.
      Việc điều trị, dùng thuốc như thế nào mong Trung tâm giúp đỡ em và mẹ em. Em rất mong mẹ em chỉ bị u lành tính, và có thể điều trị bằng những cây thuốc nam.
      Nếu có thể, mong Trung tâm cho mẹ em 1 bài thuốc nam để điều trị bệnh.
      SĐT của em là: 0327334915.

Em xin chân thành cảm ơn ạ!!

• #41031Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Đối với hạch ở cổ hay còn gọi là u tuyến giáp lành tính, ta có thể điều trị bằng phương pháp dân gian được bạn nhé.

Để điều trị hạch cổ, thời gian qua nhà thuốc đang áp dụng điều trị bằng việc kết hợp các vị thuốc dân gian gồm: Cây xạ đen, quả ké đầu ngựa, cây bán chi liên, bạch hoa xà thiệt thảo.

Theo kinh nghiệm dân gian đây đều là những vị thuốc có tác dụng tiêu viêm, giảm kích thước u bướu, tiêu khối u. Bệnh nhân kiên trì sắc uống hàng ngày sẽ có hiệu quả tốt, liều lượng sử dụng các vị thuốc trên như sau:
      Cây xạ đen, cây bạch hoa xà thiệt thảo mỗi vị 30g.
      Bán chi liên, ké đầu ngựa mỗi vị 15g.
      Bạn đem rửa sạch sau đó sắc với 1,5 lít nước, đun cạn lấy khoảng 1 lít, uống thay nước trong ngày.

Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin tại đây:

• #68866Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Bị lên nhiều hạch ở cổ

Chia sẻ:
Đang xem 2 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #68866 in Cách điều trị khi lên 2 hạch ở cổ

Hủy