Bướu tuyến giáp và u vú lành tính nên uống cây thuốc nam nào ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Bướu tuyến giáp và u vú lành tính nên uống cây thuốc nam nào ?

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #31307Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Tôi bị basedow, đã chữa khỏi cách đây hơn 1 năm. Vừa qua tôi đi kiểm tra lại, bệnh basedow của tôi hiện ổn, nhưng lại xuất hiện bên thuỳ phải một nhân Kt 3mm. Bác sỹ chẩn đoán lành tính, dặn 6t-1 năm đi khám lại. Tôi còn bị nhân xơ vú phải 3mm nữa. Xin nhà thuốc tư vấn dùng cây thuốc gì để tiêu nhân tuyến giáp và vú.
      Tôi xin cảm ơn!

• #31861Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Đối với bệnh bướu giáp và u vú lành tính Theo kinh nghiệm dân gian lại có thể điều trị bằng cây thuốc Nam.

4 loại cây thuốc nam cho hiệu quả tốt đối với bệnh bướu giáp và u vú lành tính đó là: cây xạ đen, cây cải trời, cây bồ công anh và quả ké đầu ngựa. bạn dùng chung các cây thuốc trên kết hợp để sắc uống với nhau theo liều lượng như sau:
      Xạ đen 30g, cải trời 30g, lá bồ công anh Việt Nam 30g, ké đầu ngựa 20g. Sắc nước uống hàng ngày bạn nhé.

Cách dùng này giúp tiêu biểu rất hiệu quả đặc biệt là bướu giáp và u vú. Vì vậy bạn hãy kiên trì sử dụng bạn nhé.

Một số thông tin xin phép được chia sẻ đến bạn.

• #43839Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Chào bác sĩ con bị bứu giáp đa nhân.con nên uống bài thuốc nam nào nhanh khỏi ạ .!con có thể vừa uống tây vừa uống nam được không ạ bác sĩ

• #43861Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Bạn hãy tham khảo câu trả lời mà nhà thuốc đã tư vấn ở trên nhé.

Đang uống thuốc tây bạn vẫn có thể kết hợp điều trị thêm bằng thuốc Nam được bình thường.
      Lưu ý thời gian uống thuốc nam cách thời gian uống thuốc tây khoảng 40 phút bạn nhé.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #43861 in Bướu tuyến giáp và u vú lành tính nên uống cây thuốc nam nào ?

Hủy