Mình có con hơn 1 tuổi vẫn đang bú mẹ uống được cây lạc tiên không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Mình có con hơn 1 tuổi vẫn đang bú mẹ uống được cây lạc tiên không

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #28329Trả lời
      Thao DothiThao Dothi
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Bs cho mình hỏi mình có con được hơn 1 tuổi vẫn đang cho con bú, vậy mình có uống được cây lạc tiên không a ?

• #28341Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Cây lạc tiên hay còn gọi là rau lạc tiên, rau chùm bao…. một loại cây hay một loại rau ăn quen thuộc ở nhiều vùng quê Việt Nam
      Theo kinh nghiệm dân gian, rau lạc tiên không chỉ là một loại rau ăn hàng ngày, đây còn là một vị thuốc có tác dụng an thần giúp ta ngủ ngon hơn.

Vì dân gian coi lạc tiên như là một loại cây một vị thuốc một loại rau ăn, bởi cây lạc tiên rất lành, không độc hại và có thể sử dụng trong mọi đối tượng. Kể cả phụ nữ đang mang thai hay phụ nữ đang cho con bú và trẻ nhỏ đều có thể sử dụng loại cây này như một loại rau ăn hàng ngày.

Trường hợp của bạn bạn đang nuôi con nhỏ hơn 1 năm tuổi và đang cho cháu bú bạn vẫn có thể yên tâm sử dụng cây lạc tiên được bình thường bạn nhé. Bạn có thể dùng lạc tiên ở dạng cây khô để pha hãm nước uống hàng ngày hoặc dùng rau lạc tiên tươi để luộc ăn.

Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm những thông tin khác về cây lạc tiên bạn có thể tham khảo thêm tại bài viết: Cây lạc tiên công dụng cách dùng làm thuốc

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #28341 in Mình có con hơn 1 tuổi vẫn đang bú mẹ uống được cây lạc tiên không

Hủy