Bị viêm gan B di truyền uống cà gai leo có chữa được không ạ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Bị viêm gan B di truyền uống cà gai leo có chữa được không ạ?

Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #20908Trả lời
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Em chào bác sĩ. Em bị viêm gan B di truyền từ gia đình. Em biểu hiện bên ngoài không giống lắm với người bị gan nhưng em hay bị nóng trong người, nổi mầm ngứa, đôi khi trướng gan khó chịu. Em có uống cà gai leo một thời gian nhưng rồi ngưng. Vì em chưa rõ uống cà gai leo có chưa viêm gan B được không? Mong bác sĩ tư vấn giùm em, Em cảm ơn ạ!

• #20922Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.

Với bệnh viêm gan đây hiện nay không có thuốc để chữa khỏi được hoàn toàn.

Tuy nhiên bạn vẫn có thể sử dụng các giải pháp để khống chế lượng virus viêm gan B xuống mức thấp, để có thể được coi là âm tính đối với bệnh viêm gan B.

Bài thuốc từ cây cà gai leo là một trong những giải pháp điều trị bệnh viêm gan B hiệu quả và ít tốn kém cho người bệnh. Nếu bệnh nhân kiên trì sử dụng thì trong khoảng thời gian từ 8 tháng đến 1 năm, lượng virus viêm gan B sẽ được khống chế ở mức thấp, có thể được coi là chuyển về âm tính.

Cách sử dụng cây cà gai leo điều trị viêm gan B như sau:
      Cà gai leo 30g
      Cây xạ đen 30g
      Rễ mật nhân từ 10 g đến 15 g
      Các vị thuốc đem rửa sạch rồi xắt với khoảng 1,5 lít nước. Đun sôi nhỏ lửa khoảng 15 phút để cho thuốc ngấm là có thể sử dụng được.
      Nước thuốc bạn sử dụng hết trong ngày. Có thể dùng thay nước uống hàng ngày.

để biết thêm thông tin về bài thuốc từ cây cà gai leo điều trị bệnh viêm gan B. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin tại đây https://caythuoc.org/ca-gai-leo.html

• #20923Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Hình ảnh về cây cà gai leo được sử dụng trong phòng ngừa và hỗ trợ điều trị bệnh viêm gan B

Tải lên hình ảnh:
      1. cà gai leo Những cây thuốc nam điều trị viêm gan B

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 2 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Bị viêm gan B di truyền uống cà gai leo có chữa được không ạ?

Hủy