Bị polyp tử cung có dùng được cây cỏ máu

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Bị polyp tử cung có dùng được cây cỏ máu

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
      Bảo Linh NguyênBảo Linh Nguyên
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Tôi bị polyp tử cung đã 3 năm , nạo sinh thiết bình thường nhưng cứ bị tái đi tái lại. Bác sỹ bảo phải kiêng thịt bò và các sản phẩm từ đậu nành vậy tôi có dùng được cây cỏ máu không ah. Thể trạng của tôi rất gầy khó tăng cân.

Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.

Theo kinh nghiệm dân gian cây cỏ máu là một vị có tác dụng bổ máu dưỡng huyết, bồi bổ cơ thể giúp cơ thể tăng hấp thu. Do vậy có máu thường được sử dụng như một vị thuốc có tác dụng tăng cân.

Bạn bị polyp tử cung cơ thể gầy yếu, bạn có thể sử dụng cây cỏ máu để giúp cải thiện cân nặng được bình thường. Uống cây cỏ máu rất an toàn và không gây tác dụng phụ trong quá trình sử dụng nên bạn có thể yên tâm sử dụng lâu dài. Đặc biệt là không ảnh hưởng xấu đến bệnh polyp tử cung của bạn.

Bạn bị polyp tử cung nhà thuốc khuyên bạn nên sử dụng thêm cây xạ đen để hỗ trợ điều trị bệnh, bởi Theo kinh nghiệm dân gian xạ đen là một vị thuốc có công dụng tiêu viêm giải độc, hỗ trợ điều trị polyp tử cung rất tốt bạn nhé. Bạn tìm hiểu thêm thông tin về cây xạ đen tại đây https://caythuoc.org/cay-xa-den-2.html

Một số thông tin xin phép được chia sẻ đến bạn. Thân chào !

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Chủ đề ‘Bị polyp tử cung có dùng được cây cỏ máu’ đã không cho phép tạo phản hồi mới.