Bị huyết áp thấp có dùng được Hà thủ ô tri bệnh rụng tóc không?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Bị huyết áp thấp có dùng được Hà thủ ô tri bệnh rụng tóc không?

Đang xem 4 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #4532Trả lời
      Khách

Mình 38 tuổi, hiện bị tóc trắng và rụng nhiều sau sinh một thời gian, đau mỏi cổ, vai gáy nên muốn mua củ hà thủ ô đỏ về dùng. hay đau đầu và choáng, huyết áp thấp 60/90 thì có dùng được hà thủ ô không ? xin cảm ơn !

• #4533Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn:
      Hà thủ ô đỏ -là cây thuốc nam có tác dụng bồi bổ cơ thể, ngoài ra Hà thủ ô còn nổi tiếng bởi tác dụng điều trị tóc bạc sớm và rụng tóc.
      Bạn là một phụ nữ sau sinh, bị bệnh rụng tóc, tóc bạc dùng hà thủ ô rất tốt nhé.
      Bạn hỏi người bị huyết áp thấp có dùng được hà thủ ô không?
      Xin trả lời bạn: Người bị huyết áp thấp dùng được hà thủ ô bình thường, vị thuốc này không làm giảm áp mà còn có tác dụng cân bàng huyết áp rất tốt cho trường hợp của bạn nhé.

• #6690Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Mình bị huyết áp thấp có uồng hà thủ ô đỏ nấu nước uống mỗi ngày để tránh rụng tóc, tóc bạc sớm được k?

• #6691Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Cho mình xin hỏi mình uống hà thủ ô và tam thất hàng ngày có được k hay phải dùng cách nhau và tg là bao lâu?

• #6726Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn, bạn có thể dùng Hà thủ ô và tam thất trong ngày được (Để tránh những tác dụng không mong muốn bạn nên dùng cách nha thời gian khoảng 30 phút trở lên bạn nhé).

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 4 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #6726 in Bị huyết áp thấp có dùng được Hà thủ ô tri bệnh rụng tóc không?

Hủy