Bị đau dạ dày (bao tử) có uống được chè vằng không ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Bị đau dạ dày (bao tử) có uống được chè vằng không ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #21168Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      1
      Down
      ::

Em muốn hỏi một câu hỏi như sau.
      Em đang có ý định dùng chè vằng, tại em ít sữa lắm.
      Em sinh bé thứ hai mới đc 2 tháng, vẫn thường xuyên phải dùng thêm sữa ngoài cho cháu.
      Nguyên nhân thiếu sữa có lẽ do em bị bệnh viêm dạ dày, bé đầu tiên sữa em rất nhiều.

Xin hỏi trung tâm cây thuốc, bệnh nhân đau dạ dày (bao tử) có uống được chè vằng không ?
      Em mong sớm nhận được câu trả lời. Cảm ơn.

• #21172Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Bản thân chè vằng là một vị thuốc có công dụng kháng viêm, mau phục hồi vết thương, lợi sữa nên chè vằng thường được sử dụng cho phụ nữ sau khi sinh nở.

Bị đau dạ dày (bao tử) có uống được chè vằng không ?

Chính vì có tác dụng kháng viêm, giảm viêm nhiễm, giúp vết thương mau lành nên bệnh nhân bị đau dạ dày, đau bao tử dùng chè vằng được bình thường.
      Bệnh nhân đau bao tử sử dụng chè vằng không những không có hại, mà còn có lợi cho việc điều trị bệnh, bởi hiệu quả kháng viêm của vị thuốc này.
      bị đau bao tử có uống được chè vằng không
      Cách dùng chè vằng
      Lấy khoảng 50 kg chè khô, đun với khoảng 1,5 lít nước. Đun sôi, sau đó duy trì thời gian sôi nhỏ lửa thêm khoảng 10 đến 15 phút cho chè ngấm là có thể sử dụng được.
      Nước chè vằng bạn có thể sử dụng thay nước uống hàng ngày.
      Để biết thêm những thông tin hữu ích về vị thuốc chè vằng, bạn tìm hiểu thêm tại bài viết: Công dụng cách dùng thảo dược chè vằng

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #21172 in Bị đau dạ dày (bao tử) có uống được chè vằng không ?

Hủy