Xin nhà thuốc tư vấn cách điều trị nang gan bằng thuốc nam

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Xin nhà thuốc tư vấn cách điều trị nang gan bằng thuốc nam

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #26897Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

Em bi benh nang gan moi dau nho bay gio thi to lam em truong bung, an khong duoc, em da phau thuat 2 lan roi cat bo nhung nang to, nhung bay gio nang nho lai to len nua, xin bac si cho em biet em co the dieu tri sao de het benh khong a

• #26939Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Bạn bị nang gan đã phẫu thuật nhưng kích thước u nang ngày càng phát triển lớn, trong trường hợp của bạn nhà thuốc đang sử dụng cây xạ đen để hỗ trợ điều trị bệnh.

Theo kinh nghiệm dân gian thì cây xạ đen là một trong những vị thuốc có công dụng tiêu viêm giải độc, tiêu u nang bướu.

Trường hợp của bạn có thể kết hợp dùng cây xạ đen dùng chung với cây an xoa, cây ké đầu ngựa để sắc nước uống hàng ngày. Liều dùng như sau
      Cây xạ đen 30 gam
      Cây an xoa 25g
      Cây ké đầu ngựa 10 gam
      Các vị thuốc đem rửa sạch rồi kết hợp sắc với khoảng 1,5 lít nước để uống trong ngày.

Đây là một trong những kinh nghiệm dân gian hay mà nhà thuốc xin chia sẻ đến bạn. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về bài thuốc cây xạ đen tại đây: Bài thuốc cây xạ đen

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #26939 in Xin nhà thuốc tư vấn cách điều trị nang gan bằng thuốc nam

Hủy