Bé 2 tuổi có dùng được cây kim tiền thảo không ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Bé 2 tuổi có dùng được cây kim tiền thảo không ?

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #13056Trả lời
      Không hoạt động

Bé 2 tuổi bị thận ứ nươc đã phẩu thuật được 20 tháng, đến nay bác sỹ kiểm tra lại thì chức năng thận của bé chỉ còn 12% thấp hơn so với lúc chưa mổ.
      Xin hỏi bé 2 tuổi có uống được kiêm tiền thảo không, và trường hợp của bé này nếu uống được chức năng thận có phụ hồi lại không, xin cho ý kiếm.
      trân trọng cám ơn!

• #13062Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn, Chúng tôi xin trả lời câu hỏi của bạn như sau.
      Cháu bị thận ứ nước, do cháu còn quá nhỏ: mới 2 tuổi nên chưa dùng được cây kim tiền thảo.
      Kim tiền thảo là vị thuốc được sử dụng để hỗ trợ điều trị bệnh sỏi thận, vị thuốc này được chỉ định khuyên dùng cho những bệnh nhân từ 6 tuổi trở lên.
      Vì vậy chúng tôi khuyên bạn nên kiên trì tiếp tục sử dụng phác đồ điều trị của bệnh viện đã kê.
      Nếu không thấy hiệu quả bạn nên đưa cháu lên bệnh viện Nhi Trung Ương, gặp các chuyên khoa đầu ngành về nội tiết khám và điều trị cho cháu bạn nhé.
      Chúc bạn và gia đình sức khỏe, Thân chào.

• #32349Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

cho e hỏi bé nhà e 1 tuổi rưỡi lỡ nuốt viên thuốc kim tiền thảo có sao không ạ..

• #32353Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Dạ không ảnh hưởng gì bạn nhé. Tuy nhiên bạn cần lưu ý sau này nên để các bé tránh xa các loại thuốc của người lớn.

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #32349 in Bé 2 tuổi có dùng được cây kim tiền thảo không ?

Hủy