Ba Kích Ngâm sao không chuyển tím

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Ba Kích Ngâm sao không chuyển tím

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #11824Trả lời
      Khách

Các bác chuyên gia rượu ngâm ơi các bác cho em hỏi nhờ một chút . Em mới ngâm một bình rượu ba kích được người nhà ở trên rừng mua hộ . Nó là củ ba kích tím mà sao em ngâm được 3 gần tháng rồi mà nó không ra màu tím vậy , mà nó lại ra màu nâu nâu đỏ . Em mới ngâm lần đầu lên không biết mong được các bác giả đáp cho em xin cảm ơn nhiều .

• #11852Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.
      Rượu ba kích tím chỉ cần ngâm trong thời gian 2 đến 3 ngày là rượu đã bắt đầu chuyển sang màu tím rồi bạn nhé.
      Nếu ngâm được 3 tháng mà rượu vẫn chưa chuyển màu tím mà chuyển sang các dạng màu lạ khác thì chắc chắn đó không phải ba kích tím.
      Hiện nay ngoài tự nhiên còn có một loại ba kích khác có tên là ba kích trắng, loại này có kích thước củ nhỏ hơn, ruột trắng, khi ngâm rượu không chuyển màu tím mà thường chuyển màu vàng hoặc màu nâu.
      Loại ba kích này vẫn được sử dụng làm thuốc xong mùi vị và hiệu quả tác dụng không bằng ba kích tím.
      Sau này nếu đặt mua ba kích bạn nên lưu ý lựa chọn chọn mua đúng chuẩn của ba kích tím để ngâm được bình rượu chất lượng.
      Bạn nên tham khảo bài viết cách phân biệt ba kích tím và ba kích trắng tại đây: https://caythuoc.org/cach-phan-biet-ba-kich-that-gia.html

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #11852 in Ba Kích Ngâm sao không chuyển tím

Hủy