Bà bầu có uống được hoa kim ngân không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Bà bầu có uống được hoa kim ngân không

Đang xem 14 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #40733Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Em mang bầu được 6 tháng và đang bị viêm xoang, em muốn dùng bài thuốc điều trị viêm xoang từ hoa kim ngân. Xin hỏi nhà thuốc bà bầu có uống được hoa kim ngân ak.

• #40750Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Theo kinh nghiệm dân gian thì hoa kim ngân là vị thuốc nam có công dụng tiêu viêm, được sử dụng như một loại kháng sinh thực vật. Vì vậy vị thuốc này rất thường thấy trong những bài thuốc điều trị ho, viêm họng, viêm xoang…

Theo dân gian thì kháng sinh thực vật An toàn hơn so với các loại kháng sinh thông thường, bởi nó có nguồn gốc từ thảo dược, thường không gây tác dụng phụ, hoặc ảnh hưởng đến các cơ quan khác trong cơ thể.

Bà bầu có uống được hoa Kim Ngân không ?

Tuy là một loại thảo dược phổ biến trong các thang thuốc, kinh nghiệm dân gian lại không thấy nói tới sử dụng hoa kim ngân cho phụ nữ đang mang thai. Vì vậy chúng tôi khuyên chị em phụ nữ mang thai nếu không thật sự cần thiết thì không nên dùng hoa kim ngân, bởi đây không chỉ là một loại thực vật mà còn là một vị thuốc nên không thể sử dụng tùy tiện được.

Hơn nữa chị em phụ nữ đang mang thai nên hạn chế tối đa sử dụng các loại thuốc kể cả những loại có nguồn gốc từ thực vật, để bảo đảm sự phát triển bình thường và khỏe mạnh cho thai nhi.

Kể cả người bình thường, Hai phụ nữ mang thai Nếu được sự chỉ định của bác sĩ đông y mới nên sử dụng hoa kim ngân. Không nên tự ý mua thuốc mà không có sự tư vấn của các bác sĩ bạn nhé.

Để biết thêm thông tin về vị thuốc hoa kim ngân mời bạn tham khảo thêm tại bài viết sau:

• #49628Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Chào bác sĩ,e có bầu gần 3 tháng e bị ghẻ ,e có dùng được thuốc kim ngân hoa được không ạ,e cảm ơn

• #49651Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Đang mang bầu thì bạn không nên dùng hoa kim ngân, với bệnh ghẻ bạn nên sử dụng một số loại thuốc mỡ để bôi ngoài da bạn nhé, ví dụ thuốc Depp

• #50197Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

em bị nổi mề đay khi mang bầu hơn 3 tháng e sử dụng được không ạ

• #54640Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Chào bác sĩ, em đang có bầu gần 3 tháng liệu có sử dụng được thuốc đặt âm đạo chứa kim ngân hoa được không ạ?

• #54700Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Với thuốc đặt âm đạo bạn sử dụng được bình thường.

• #57786Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Cho em hỏi bầu có thể dùng dung dịch vs kim ngân hoa được không a

• #67952Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Em bầu sắp sinh có dùng được Nước cay kim ngân không

• #68106Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Sắp sinh thì bạn cũng không nên dùng

• #81397Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

E đang mang bầu 3 tháng lỡ uống nc lá kim ngân tôi. K biết có anh hương j đen em bé k ạ

• #81398Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

E đang mang bầu 3 tháng lỡ uống nc lá kim ngân tôi. K biết có anh hương j đen em bé k ạ

• #81499Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Bạn uống ít thì không vấn đề gì nhé

• #87386Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Chào bác sĩ.em đang có bầu 5 tháng em có dùng được Kim Ngân không ạ

• #87390Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Mang bầu 5 tháng bạn có thể dùng được hoa kim ngân nhưng chỉ nên dùng với lượng nhỏ. Ngoài ra cần lưu ý, dùng hoa kim ngân cho bà bầu cần hết sức chú ý đến nguồn gốc và chất lượng sản phẩm, khi dùng nhà thuốc khuyên bạn tìm mua được nguồn kim ngân hoa chất lượng bảo đảm, nên dùng loại hoa tươi là tốt nhất để bảo đảm an toàn và chất lượng của sản phẩm.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 14 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #50197 in Bà bầu có uống được hoa kim ngân không

Hủy