Bị mất ngủ và đau dạ dày uống Hoa tam thất có tốt không ?

Home Diễn đàn .Tư vấn, hỏi đáp về bệnh Bị mất ngủ và đau dạ dày uống Hoa tam thất có tốt không ?

Bài viết này có 2 trả lời, có 2 phản hồi, và đã được cập nhật cuối cùng bởi  Tran Thi Nhan 7 tháng- 1 tuần trước.

• Tác giả
    Trả lời
  • #4588 Câu hỏi

Liên Hà

Tôi 45 tuổi có tiền sử bệnh dạ dày và hay bị mất ngủ uống Nụ hoa tam thất có được ko
    Trước tôi có mua của nhà thuốc mình Bạch tật lê và Mật nhân để ngâm rượu nhưng vì mật nhân đắng quá nay tôi có thể ngâm thêm Táo mèo khô và Chuối hột rừng vào chung được không
    Xin nhà thuôc tư vấn giúp
    Chân thành cảm ơn

• #4596 Câu hỏi
    Caythuoc.org
    Caythuoc.org
    Keymaster

Chào bạn. Hiện nay bạn đang bị viêm dạ dày và mất ngủ chúng tôi tư vấn cho bạn như sau:
    1. Đối với bệnh mất ngủ
    Một phần nguyên nhân gây ệnh viêm dạ dày chính là do mất ngủ, nếu hiện tượng mất ngủ kéo dài sẽ ảnh hưởng rất xấu tới sức khỏe và có nguy cơ mắc một số bệnh như (Bệnh viêm dạ dày, bệnh thận, bệnh tim mạch và bệnh xương khớp).
    Bởi vậy, để điều trị dứt điểm viêm dạ dày, bạn phải điều trị được căn nguyên gây ra bệnh đó là: Chứng mất ngủ.
    Hiện nay Hoa tam thất là vị thuốc nam có tác dụng điều trị mất ngủ hàng đầu, bạn nên hãm như trà để uống hàng ngày, nhất là thời gian trước khi đi ngủ.
    Liều dùng: 10-15g/ngày.
    Bạn tham khảo thêm tại đây:
    http://caythuoc.org/hoa-tam-that.html
    2. Với bệnh viêm dạ dày
    Ngoài ra, để điều trị bệnh đau dà yà, bạn nên dùng chè dây (Một vị thuốc điều trị viêm dạ dày rất tốt). Bạn tìm hiểu về chè dây tại đây:
    http://caythuoc.org/che-day-tri-viem-loet-da-day.html
    3. Ngâm chung các vị thuốc với mật nhân
    Khi ngam mật nhân, bạn có thể ngâm chúng với chuốt hột khô, táo mèo, hoặc actiso, các vị thuốc trên giúp làm giảm vị đắng của mật nhân, ta có thể ngâm chung được bình thường.
    Một số chia se cùng bạn. Thân chào !

• #6891 Câu hỏi

Tran Thi Nhan

Tôi bị viêm loét hành tá tràng dạ dày, tôi đọc nhiều bài viết về uống trà hoa tam thất là rất tốt=> giúp điều trị lành vết loét, nhưng không hiểu vì sao khi tôi uống trà được 1 lúc lại thấy cảm giác đau hơn, tôi đã thử đến lần thứ 2 cũng vậy.

Xin thấy thuốc giải thích thêm được ko ạ?

Tôi chân thành cảm ơn.

Trả lời: Bị mất ngủ và đau dạ dày uống Hoa tam thất có tốt không ?
Thông tin của bạn:

Để tải lên hình ảnh bạn phải
Đăng ký thành viên

GỌI